TTBC20 - Countdown 4 days
title_temp

TTBC20 - Countdown 4 days

Bị thêm thành viên lạ vào nhóm VNPT Home combo
Duc_Kevin
5 ngàyBình luận: 126
Bị thêm thành viên lạ vào nhóm VNPT Home combo
Xin chào mọi người!
Hiện tại mình đang sử dụng gói cước Home Combo của VNPT bao gồm: Internet cáp Quang 100Mbps, My TV nâng cao, 30G Data dùng chung, các thành viên trong nhóm được miên phí 1000 phút gọi nội mạng, 50 phút ngoại mạng/tháng với chủ thuê bao.
Tuy nhiên sau 1 thời gian sử dụng mình phát hiện đã bị thêm thành viên lạ vào nhóm để sự dụng những ưu đãi mà mình có. VNPT có phản hồi lại là do mình không đổi mật khẩu mặc định nên có người đã đăng nhập vào của mình. Từ trước đến giờ mỗi khi đáp nhập vào app mình đều sử dụng chức năng đăng nhập bằng 3G/4G nên thực sự mình không hề biết tên đăng nhập và mật khẩu là gì.

Sau đó VNPT có gửi thư cho mình với nội dung như trên với ý nói do mình không đổi mật khẩu. Cho đến mấy ngày gần đây mình lại phát hiện nhóm của mình bị thêm 2 thành viên lạ mà mình không hề quen biết.
Không biết có bạn nào gặp giống mình không? Gọi tới tổng đài thì vẫn là câu trả lời là IT đang kiểm tra và có thể user của mình bị hack nên mới bị vậy.
Mình đang xài VNPT net mà k ai trong nhà xài Vina cả :v
@JoseyHan Một câu chuyện buồn cho VNPT =]]]
Xài mobi or viettle là best rồi
lightning_1010
ĐẠI BÀNG
6h
@Lý Thanh Ngô mobi best cái gì?
Lý Thanh Ngô
TÍCH CỰC
6h
@lightning_1010 Giá cước, tốc độ mạng bác
seth_ptit
ĐẠI BÀNG
4h
Mobi mà best tốc độ mạng á. Cái nhà mạng lâu lâu lại lỗi ấy. Thà bảo giá rẻ còn được
bomy
CAO CẤP
5 ngày
Bạn chủ nhóm thì kick số lạ ra ngoài thôi
@bomy Giới hạn data nó lại cho nó xài chơi.
Duc_Kevin
ĐẠI BÀNG
5 ngày
@liketheblues nó dùng hết của mình luôn mìh mới phát hiện ấy. xong phải bỏ tiền ra để đi đăng ký thêm Data dùng
tethien
CAO CẤP
6h
@Duc_Kevin Nhìn hình thì bạn có share nó chút data nào đâu.
binhminh1977
TÍCH CỰC
6h
@Duc_Kevin Kick 2 so la đó ra thôi mà. 2 so kia đã sài dc data gì đâu ta. Bạn mới sài gần hết đó chứ.
lazyboy76
CAO CẤP
1h
@Duc_Kevin Nếu bạn không muốn lâu lâu lại phải vào xóa một lần thì cứ để họ yên trong đấy cũng được, đặt giới hạn về 0 MB, 0 phút. Giờ nếu xóa lại bị add thêm khác vào.
Cái này chắc chắn người nhà mạng làm rồi.
lapmaihokdc
ĐẠI BÀNG
5 ngày
gói đó có nhanh ko bạn. í mình là Internet ấy.
@lapmaihokdc Tuỳ khu vực bác, em ở Ba Đình - Hà Nội dùng VNPT khoảng 15 năm nay, có lắp song song viettel và FPT nhưng sau chỉ dùng VNPT, gói này em không cảm nhận được đứt cáp Quang là gì luôn bác ạ.
Duc_Kevin
ĐẠI BÀNG
5 ngày
@lapmaihokdc mình ấy dùng khá ổn ấy bạn.
Ng. Hải Minh
ĐẠI BÀNG
5h
@lapmaihokdc Đang dùng. Mới đầu nhanh lắm xem utube mặc định load 4k. Giờ cứ ì ì 720 1080 😆 tua nhanh utube cũng quay quay
Đừng gọi tổng đài, bạn ra cửa hàng của Vina làm luôn cho nhanh.
Duc_Kevin
ĐẠI BÀNG
5 ngày
@caffeinezzZ mình ra 1 lần rồi. họ huỷ đơn của mình luôn ấy
romano19
CAO CẤP
7h
@Duc_Kevin Gọi cho 2 số đó. Nếu là nữ thì giao lưu. Nếu là nam thì cho nó vài cái đạp
Ngầu đấy
@romano19 Còn phải xem là nữ nào nữa.
tuanluoi
ĐẠI BÀNG
2h
@romano19 Thấy số 091.... là nữ rồi đó bạn
Ngầu đấy
Mạng Việt Nam! Thấy lag
bigbangn91
ĐẠI BÀNG
5 ngày
Mình ko xài combo này nhưng bạn đã thử đổi mật khẩu chưa. Tìm trong mấy mục cài đặt setting ấy. Ko thì log out rồi nhấn "quên mật khẩu". Set lại pass rồi thì kick mấy số lạ ra
HoangTux
ĐẠI BÀNG
5 ngày
Team viettel đi ra =((
mnx190
TÍCH CỰC
5 ngày
chủ nhóm thì kích hết ra là được
mình cũng đang dùng gói y như bạn, tổng thiệt hại 2tr670k cho 15 tháng, quá thơm
quanghung1611
TÍCH CỰC
1h
@khanhnd0709h Gói nào v bạn ơi
khanhnd0709h
TÍCH CỰC
1h
@quanghung1611 Home kết nối bạn ơi
mình thì dùng vinaphone nhưng mà net và truyền hình lại dùng fpt
binhminh1977
TÍCH CỰC
2h
@nguyenkhangpt92 Chuyển qua gói home đỉnh có đủ hết net, tv, sim 4G tháng 210k tốc độ 100m
concuuduc
TÍCH CỰC
5 ngày
Không phải bạn bị hack đâu, mình từng bị, có thằng bạn làm bên nhà mạng tiết lộ là do nhà mạng “xen kẽ” vào cho đủ người để thêm phần kinh tế thôi, mình phát hiện thì nó sẽ kick ra.
lihanbok
ĐẠI BÀNG
5 ngày
@concuuduc Bạn nói vầy thì chết nhà mạng còn gì. Có bằng chứng không bạn?
hnyuk49
TÍCH CỰC
5 ngày
@lihanbok khả năng do nhân viên bán hàng trực tiếp tư vấn gói đó cho bạn họ mới biết bạn đăng ký & "có thể" lén đặt pass hoặc sử dụng pass mặc định & gửi thêm thành viên vào thôi. cái này giống mấy ông quét spotify gói family á, thấy nhóm nào dư ổng gửi thêm, ngoan thì cứ thế xài còn quậy chủ nó biết nó remove liền 😁
lordgon
TÍCH CỰC
5 ngày
@concuuduc Không có quyền trưởng nhóm thì duyệt kiểu gì đc ta
concuuduc
TÍCH CỰC
5 ngày
@lordgon Đã nói chỉ có quyền trưởng nhóm hoặc nhà mạng mới đủ thẩm quyền duyệt user khác vào mà, bạn thử nghĩ xem đúng ko
concuuduc
TÍCH CỰC
5 ngày
@lihanbok Ko có bạn ơi
dạo này hơi buồn với mấy anh Vina
manhtantg
ĐẠI BÀNG
5 ngày
kích ra đổi pass my vnpt xong
NTN.PF
CAO CẤP
5 ngày
Lên trang chủ tinhte rồi. Bạn share bài này vào group tinhte nữa bạn sẽ được giir quyết nhanh nhất có thể 😃
Duc_Kevin
ĐẠI BÀNG
5 ngày
@NTN.PF share ntn vào group hả bạn ơi
NTN.PF
CAO CẤP
5 ngày
@Duc_Kevin Thì copy link paste vào 😂
nầy có gì đâu lạ, quen kỹ thuật nó cho xài ké thôi mà
ai xài mytv biết ngay thôi chứ gì =))
Mình cũng dùng gói này, ngày trước là Family thì phải, chưa bao giờ gặp trường hợp này.

Thực tế nếu có bạn chỉ cần gọi CSKH của Vina, báo out toàn bộ thành viên là được. Bình thường thêm hay bớt thành viên đều có SMS xác nhận và chỉ có chủ gói mới có thể thêm được thành viên. Bạn kiểm tra lại xem bạn có phải là admin nhóm không
nếu đúng như vậy thì là có vấn đề rồi, đăng nhập bằng 4G thì lấy gì mà ai làm gì được, hỏi cho ra lẽ, kg thì chuyển sang mạng khác
Duc_Kevin
ĐẠI BÀNG
5 ngày
@thien.lafc mình còn chả biết mật khẩu với tên đăng nhập là gì cơ. vì toàn dùng chức năng đăng nhập bằng 3g 4g ấy
binhminh1977
TÍCH CỰC
1h
@Duc_Kevin Dang nhap 4g kick van đc mà.
Mình cũng bị đây nè bạn. Chán luôn . Gọi cũng không giải quyết được gì
Duc_Kevin
ĐẠI BÀNG
5 ngày
@Legion-Royal úi có người bị giống mình. chắc bạn cũng bị đổ lỗi là do k đổi mật khẩu hả
oxechip
TÍCH CỰC
6h
@Duc_Kevin M thì bị nhưng bên fpt tv thui, nhưng đó là ông kỹ thuật, cũng có gọi điện cho m, nên m để cho ổng xem ké luôn , nhưng ít ra là có nói
Ôi vinaphone, thay đổi thông tin người dùng như cơm bữa. Bác nào dùng thì TTTB gửi 1414 xem có phải tên mình nữa không. Mình đã bị đổi tên hai lần, ra trung tâm thì nhân viên đăng ký lại chính chủ và bảo em không biết do ai đổi. Các mẹ nghỉ mình rảnh lắm ra đăng ký lại thông tin chắc.
huyanh995
TÍCH CỰC
5 ngày
@Phuongkak Tụi nhân viên chứ còn ai nữa =)). Tài khoản mình cũng bị lôi ra đăng ký chính chủ thêm cho 1 số đây. Nói thật cái quy trình đăng ký ở Vnpt nó cổ bỏ mie ra, chả thấy đâu nhân viên dùng điện thoại cá nhân để chụp cmnd để đăng ký cả, chả có tý bảo mật thông tin gì @@. Chịu.
@huyanh995 Đúng y, nhìn tù vãi, k chừng nó bán thông tin cũng không ai bắt được. Viettel nó còn dùng webcam trên máy tính chụp bằng phần mềm mới đăng ký. Vinaphone toàn gửi hình qua zalo :v
@huyanh995 Viettel cũng dùng điện thoại của nhân viên đi tới tận nơi bạn để đăng ký thông tin và làm lại sim
hoangminh2018
TÍCH CỰC
3h
@Phuongkak Mình cũng bị, check thấy thông tin của bà nào ở tút Hà Nội, cầm theo CMND ra yêu cầu đổi lại thì cửa hàng hẹn kêu 1 tháng quay lại đổi, vì thời gian vừa qua mình ko liên lạc nhiều nên ko có danh sách list các số liên lạc thường xuyên. Mình về luôn, khỏi cần đổi, vì đây là số phụ thôi, nên tui mới ít gọi. Khoá thì mua SIM mới, số phụ thường dùng Data là chính mà lo gì.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tiền BaccaratTải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019