TTBC20 - Countdown 4 days
title_temp

TTBC20 - Countdown 4 days

Microsoft Word bổ sung thêm công cụ kiểm tra và sửa lỗi chính tả, ngữ pháp vô cùng thông minh
Lê văn zyx
2 ngàyBình luận: 32
Microsoft Word bổ sung thêm công cụ kiểm tra và sửa lỗi chính tả, ngữ pháp vô cùng thông minh
Microsoft Word cho Windows 10 hiện sẽ trở nên thông minh hơn một chút với trình kiểm tra ngữ pháp mới có tên "Microsoft Editor". Công cụ này đã có sẵn trên phiên bản web của Word một thời gian, nhưng bây giờ Microsoft mới đem công cụ này lên trên ứng dụng Word cho Windows 10, với quyền truy cập ban đầu được triển khai cho những người dùng tham gia Insider Program.
Microsoft Editor là một công cụ giúp kiểm tra và sử lỗi chính tả, ngữ pháp của văn bản khi người dùng soạn thảo bằng Word hoặc Outlook. Công cụ này sử dụng AI và Machine Learning để phát hiện ngay lập tức các lỗi ngữ pháp, chính tả khi người dùng soạn thảo bằng Word hoặc Outlook. Sau khi cập nhật lên phiên bản Microsoft Word hỗ trợ, bạn có thể mở tài liệu văn bản của mình trong Microsoft Word và công cụ chỉnh Microsoft Editor sẽ giúp bạn sửa mọi lỗi chính tả hoặc ngữ pháp.
Không giống như trình sửa lỗi chính tả hiện có trong Word, Microsoft Editor sử dụng AI để đưa mọi thứ lên cấp độ thông minh hơn bằng cách kiểm tra tất cả các yếu tố trong văn bản của bạn và sau đó hiển thị các đề xuất để giúp bạn viết đúng chính tả, ngữ pháp, từ viết tắt, v.v.....Trong ứng dụng Microsoft Word, bạn cũng có thể bôi đen các câu và chọn "suggestions" để AI của Microsoft Editor tử động sửa lỗi và sắp xếp thứ tự các câu. Dựa trên các gợi ý, bạn có thể thay đổi câu văn phù hợp hoặc viết lại hoàn toàn.
Bạn cũng có thể bôi đen một từ và sau đó nhấn Shift + F10 hoặc Alt + Down để truy cập màn hình gợi ý, như được hiển thị trong ảnh chụp màn hình ở trên. Thậm chí còn có một công cụ kiểm tra đạo văn để đảm bảo các trích dẫn, văn bản được việc một cách đúng nhất,
công cụ Microsoft Editor hiện chỉ có sẵn cho một số người thử nghiệm đang chạy Microsoft Word version 2010 (Build 13328.20000). Công cụ này sẽ được tung ra cho phiên bản Microsoft Word mới nhất và toàn bộ người dùng trên thế giới trong tương lai gần.
Theo Windowslatest
HpDellIBM
TÍCH CỰC
2 ngày
Ngon
Vuong Hua
TÍCH CỰC
2 ngày
Ngon rồi, hay gõ nhầm từ tiếng anh 😁
Microsoft làm điều này 80% giành cho Min,Mod Tinhte
shinkt
CAO CẤP
1 ngày
@hung.nexus "giành cho" => "dành cho"
Trước mắt thì thấy bài viết trên sai từ "tử động" => "tự động" rồi. Admin và mod tinhte đúng là cần xài thật 🙂
Tốt như Grammarly ko
ntlvn
TÍCH CỰC
1 ngày
@Methylamine Đang dùng thấy cũng ổn
Ngon. Mà chắc không ăn thua trong này rồi 😁😁
Có kiểm được tiếng Việt không? Mình thường soạn vb xong quăng lên GG Doc nó test
Có chuẩn đoán đc tiếng việt ko
Google docs có cái này lâu rồi mà, nhớ là tiếng việt cũng hỗ trợ.
tieu.ngao
TÍCH CỰC
1 ngày
Hay ghê
Hóng
mrford105
TÍCH CỰC
1 ngày
Microsoft củ chuối
Frozen Cat
ĐẠI BÀNG
1 ngày
@mrford105 Củ chuối Windows nhưng Office thì không hề củ chuối.
@Frozen Cat Office sửa lỗi chính tả vô cùng củ chuối nhé. Thua xa Google docs
mrford105
TÍCH CỰC
12h
Thế bạn có biết microsoft hỗ trợ sửa lỗi chính tả tiếng việt 5 năm rồi nhưng chỉ hỗ trợ bảng mac cp1258 không ? Ai cũng xài unicode thì ông ấy đi support cp1258, không củ chuối thì là gì. Bạn thử chọn như hình dưới thì trong word không lo sai chính tả tiếng việt
đó giờ mình dùng word toàn phải tắt nó đi
tranconglam
ĐẠI BÀNG
1 ngày
Ngon. các mod tinhte nên cài 😆
Thật buồn cười là rất nhiều sách dạy THVP, mà cụ thể là Word, lại bày cách tắt chức năng kiểm lỗi chính tả & ngữ pháp đi vì nhiều người khó chịu với mấy cái đường gạch chân nhưng văn bản thì đầy lỗi chính tả, cú pháp câu, v.v. 🤣
#NoName
ĐẠI BÀNG
1 ngày
@Penguin Pingu vụ gạch đỏ là do ngôn ngữ. Với việc 90% người dùng Word ở VN ko biết cài Vietnamese Proofing Tool thì bật cái gạch đỏ lên cũng vô dụng thôi, tắt cho đỡ khó chịu.

Tất nhiên là trừ khi bạn cài Vietnamese Proofing Tool hoặc bạn gõ tiếng Anh nhiều hơn tiếng Việt :v
@Penguin Pingu gạch đỏ cả văn bản thì ai chịu nổi
Cười vô mặt
@Penguin Pingu Vì nó quá kém chứ ko phải khó chịu.
Nhìn sang google docs, tiếng Anh tiếng Việt lẫn lộn, rồi cả tên riêng nó đều nhận diện cực tốt.
#NoName
ĐẠI BÀNG
1 ngày
@gaucon3503 MS Word còn quá thụ động mảng này. File nào mà mix 2 ngôn ngữ là xong lun. Mang tiếng là 1 phần quan trọng nhất của cái bộ phần mềm nặng 2gb giá 2tr mà làm ăn thua hẳn cái web app giá free 😃
Cảm nhận bộ office của microsoft trong những năm gần đây cải tiến rất mạnh!
ngon
Với Office 2007 cổ điển như tôi thì chắc ko dùng đc
#NoName
ĐẠI BÀNG
1 ngày
@thienwin5678 2019 2020 2021 rồi còn trung thành với O2007 chi cho khổ vậy bác, tụi hacker virus nó dích 1 phát là bác ăn cám lun.

Chịu khó cr_ck hay mua bản quyền 2019/365 cho nó ngon đi bác
Càng ngày càng tiện lợi cho người dùng
Mình thì hay dùng doc của Google để check lỗi chính tả tiếng Việt
Ngon quá , mà chắc qua năm mới có
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019