TTBC20 - Countdown 4 days
title_temp

TTBC20 - Countdown 4 days

[Chia sẻ] Chỉnh ảnh chụp đồ ăn trên iPhone để nhìn ngon hơn
caffeinezzZ
2 ngàyBình luận: 67
[Chia sẻ] Chỉnh ảnh chụp đồ ăn trên iPhone để nhìn ngon hơn
Chào anh em, mọi người có một đêm Noel vui chứ 😁

Đây là dĩa mì tối qua mình ăn trên đường về, chụp lại định khoe luôn mà thấy xấu quá. Thôi mình chỉnh chút rồi khoe sẵn tiện làm cái tip nhỏ ‘’mì ăn liền’’ để chia sẻ cách cho hình có vẻ ngon lành hơn, đẹp hơn, ít ra là bản thân mình thấy nó sướng mắt hơn(cá nhân).
Mình chụp auto bằng iPhone, chỉnh bằng trình photo chính chủ của máy, nói thêm là từ iOS 13 thì thấy trình chỉnh sửa trên máy đã ngon hơn khá nhiều, do đó mình không còn hay dùng Snapseed – app retouch xịn xò free của Google mà nhiều anh em vẫn tin dùng. Rồi, mở hình lên và nhấn vào chữ “Sửa” góc trên phải...

_Đầu tiên là cắt xén, xoay tới lui cho vừa mắt bằng cách miết ngón tay trên góc khung cắt và trượt tay trên thước để xoay. Xong thì mình cứ bấm qua nút chức năng khác thôi, không cần phải bấm “Xong” nó sẽ thoát ra ngoài mất công. Sau đó mình trượt “Phơi sáng”, đọc tên là hiểu rồi, sáng lên toàn hình thôi, vừa vừa nhẹ tay coi chừng cháy nha anh em :D

_Tiếp, mình trượt “Vùng sáng” và “Vùng tối”. Những chi tiết có và thiếu ánh sáng rọi vào trên hình sẽ được cải thiện, hình cũng có “chiều sâu” hơn chút. (xem những chỗ đen tối của dĩa mì)

_Tiếp, mình trượt “Độ tươi” và “Độ sắc nét”. Màu sắc tươi tắn hơn, cây cỏ hay rau các loại nhìn tươi xanh bắt mắt hơn, nhưng vừa thôi không là bị giả giả. Trượt nét cho hình nó gai gai nét hơn, vậy thì nhìn nó sẽ trong và chi tiết hơn, nhất là hình chụp u tối ít ánh sáng..

_Tới đây thì trượt thêm “Độ sáng viền”, độ sáng hay tối lại các góc rìa hình, cho nghệ chút thôi nên không quan trọng lắm. Sau cùng mình có thể thêm chữ vào nếu thích.

Kết quả, mì có vẻ ngon miệng hơn :D

Hết rồi. Với phong cảnh thì anh em vọc thử vậy coi sao.

Mình thấy cũng hay hay nên chia sẻ nhanh và đơn giản cho anh em tham khảo nếu cần. Có gì sai trái hay thiếu sót anh em góp ý, thông cảm nha. Cảm ơn đã vì đã xem.
Nhanh gọn lẹ cho đẹp(trong mắt mình) :D

Giáng sinh an lành!
nhìn nó hấp dẫn lên bao nhiêu 😁
@imBinhh_ Test thử chơi nha bác 😁😁
@caffeinezzZ sẽ test
Shubin Too
ĐẠI BÀNG
2 ngày
@Mr_Khuyen có duyên ghê hahah
@Mr_Khuyen Đống sau vẫn đẹp hơn đấy chứ
Đẹp
@NghiepTranVINA Bao ngon luôn 😁
@caffeinezzZ Nhìn là biết ngon dzồi bác 😋😋😋
Nhìn ngon hơn hẳn 😁
@Duy Luân Tks mod đã cho bài ra trang chủ để chia sẻ cùng anh em.
camzhin
ĐẠI BÀNG
2 ngày
Cài app Foodie chuyên chụp đồ ăn luôn, chụp rất đẹp và có bộ lọc cho các kiểu đồ ăn khác nhau
Dùng Samsung tự nhận diện cảnh chụp nịnh hơn cả nhân viên nịnh sếp "a bận thế cũng đi đá'i ah"
@hung.nexus
Cười vô mặt
nh0ktam01
TÍCH CỰC
2 ngày
Chụp đồ ăn hay dùng app Foodie, còn lại thì dùng VSCO
Hữu ích
Ngoài lề chút. Hình như món mì này là món ngọt thì phải? Bị nhìn ko thấy thịt cá gì. Còn nữa, cái bột rắc lên trên hình như là đậu xanh đánh tơi...? Thôi nói nữa lại thèm... 😃
@Thanksforsharing Này là mì ý sốt cua á bác.
Brandon T
TÍCH CỰC
2 ngày
Phô mai là thứ đc rắc lên
ldthai
TÍCH CỰC
2 ngày
chỉnh xong thấy xấu hơn z :/
@ldthai Đt màn hình nhỏ , nhìn cái hình chinh xong chỉ thấy nguyên 1 đóng màu vàng như...
Cứ B612 là lán e !!!
@Apple thần thánh eccc 😄
Ăn trưa tại văn phòng, chỉ dùng filter của camera chứ ko dùng app chỉnh sửa nào khác.
Khá hay với những ai thích sự nhanh gọn, không quá kĩ càng.
kenzitrung
ĐẠI BÀNG
2 ngày
Xưa giờ mình toàn chỉnh ảnh bằng app mặc định của iphone thấy đủ ngon phết rồi 😁😁😁
18K
TÍCH CỰC
2 ngày
Úi cái này phải để mấy em gái viết. Chúng nó chỉnh kỳ công hơn nhiều, thậm trí kỹ hơn một thằng được đào tạo bài bản như mình. Chỉnh mặc định sau đó còn qua Lightroom kéo tới kéo lui.
Có những tín đồ trước khi ăn thì chắp tay cầu nguyện và chấm 3 cái cảm ơn.
Có những tín đồ trước khi ăn thì nhất định phải chụp lại, chỉnh sửa, sống ảo... món đó rồi mới ăn ngon được.
Công nhận là phần chỉnh ảnh của chính chủ điện thoại bây h khá là xịn ạ
Giờ chỉnh ảnh = ứng dụng Photos trên Mac còn phê hơn.
Có thể xoá khuyết điểm như mụn và xẹo tùm lum luôn nhó.
1 cách khác là dùng filter thứ 2 (ngay trong app camera)
MantiCore1
ĐẠI BÀNG
2 ngày
Hình minh họa hơi đơn điệu, cần có nhiều hình hơn bác ơi.
tndp
ĐẠI BÀNG
2 ngày
No app. Chỉ chụp bằng Xsmax
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019