TTBC20 - Countdown 4 days
title_temp

TTBC20 - Countdown 4 days

Apple Watch có đo được huyết áp, nhịp tim ở Việt Nam được không và nên mua bản nào??
Tino Pham
3 ngàyBình luận: 108
Apple Watch có đo được huyết áp, nhịp tim ở Việt Nam được không và nên mua bản nào??
Chào các bác.
Hiện tại mình đang muốn mua Apple Watch để theo dõi sức khoẻ ko biết Aw có tính năng đo huyết áp không vậy anh em.
Và nếu mua thì nên mua bản nào để có các tính năng đó điện tim và huyết áp vậy anh em.
Mong anh em tư vấn. Thanks anh em đã đọc.
@Trần Hoàng Long. mod ơi giúp bạn này với
@mankichi0688 Galaxy watch active 2 đó bạn
@hp2013 Lần đầu tiên khi sử dụng chức năng đo huyết áp nó bắt mình phải đo bằng máy đo huyết áp rồi nhập dữ liệu cho đồng hồ so sánh, nên mình nghĩ là nó cũng tương đối, chỉ phiền là ai không có máy đo trước thì sao
dovuhai
TÍCH CỰC
2 ngày
@Trần Hoàng Long. 😅😅
Hiện tại ở VN, Apple Watch không đo được ECG - điện tim, không chẩn đoán được dấu hiệu về tim, không đo oxy trong máu được (đối với Series 6). Cho nên bạn mua Apple Watch SE là lựa chọn tuyệt nhất, giá rẻ, chip ngon, đo được nhịp tim của bạn, nhận biết té ngã,...
thaihuy0109
ĐẠI BÀNG
2 ngày
@Mikeknowsme Để đây và không nói gì
@Hợp Kyungsoo Không giống nhau nhé.
Bản Mỹ cài đặt lại có thể dùng được ECG, còn bản VN thì không thể.
@thaihuy0109 Đổi file Plist chứ gì 😁
@HpDellIBM Bây giờ làm gì có vụ sang sever Mỹ mà ECG kích hoạt nữa
apple watch chưa có con nào đo được huyết áp, và con nào cũng đo được nhịp tim
điện tim thì thấy có trick nhưng không khuyến khích, nên cuối cùng xin trả lời là không có luôn
và sau cùng, đủ khả năng mua con nào thì mua con đó, vì nó chả khác gì nhau mấy
Raspberry
ĐẠI BÀNG
2 ngày
Tôi chỉ thắc mắc là đeo đồng hồ thế kia thì how to coi giờ 🤔
thanhnh1806
ĐẠI BÀNG
2 ngày
@Raspberry trong ảnh là nó đeo tay phải mà ông. đúng hướng đó chứ.
@Raspberry Lấy điện thoại chụp lại, import ảnh vào máy, dùng Photoshop > Edit > Image Orientation chọn Image Rotate > 90 rotate clockwise 2 lần là sẽ xem được giờ nhé
Mình bán aw3 lên 4 để đo ECG mà nó không đo được. Hình như phải cấu hình gì đó. Với lại cũng chưa chuẩn nên chán không muốn vọc. Huyết áp thì hình như aw chưa con nào đo đc.
Còn b thích thì nên mua từ aw 4 trở lên mới có ECG. Nên mua size44 vì pin nó tốt hơn khá nhiều so với size nhỏ.
P/S: fan cuồng Apple mà nay mới biết là b chưa có Apple watch
kidbimilky
ĐẠI BÀNG
2 ngày
Mua series 5 bản thép là chuẩn nhất thời điểm này.
dùng galaxy watch đi bạn, có hết
Quá vớ vẩn. Frankly speaking
- mua từ t6-2019. Aw S4. GPS. 11 củ ở TGDD
- đến thời điểm này vẫn không active cho sử dụng
Bản VNA
@hunghxist thà mở bung lụa con ngon chứ đồ apple nhiều cái hạn chế vùng nên nhiều chức năng có như không
Mua samsung active 2 hoặc watch 3 đi
Truong0977
ĐẠI BÀNG
2 ngày
S5 đo được nhịp tim
@Truong0977 Bản nào vậy bạn.
Experor
ĐẠI BÀNG
2 ngày
@Truong0977 nhịp tim thì AW s2 là đo đc r 😆
Truong0977
ĐẠI BÀNG
2 ngày
@Tino Pham Bản nhôm 44mm mà mình mua dây riêng ở FPT sale còn 175k nhìn cũng tạm được
lhlong
ĐẠI BÀNG
2 ngày
Tôi đã dùng máy đời 3-4-5, tuy quảng cáo đo được huyết áp (Đời 5 trở lên) nhưng chỉ được chấp nhận cho một số quốc gia thôi, như Mỹ chẳng hạn. Riêng quốc gia Việt nam thì bộ y tế chưa công nhận kết quả này và "nhà táo" cũng chưa liên kết với bộ y tế Việt nam nên thị trường trong nước không có app này nha. Nghe đâu các đời 5 trở lên muốn xài được thì phải đăng ký user mỹ, IP mỹ mới cài được
Hỏi vớ vẫn, hiện tất cả các đồng hồ thông minh trên thế giới chưa cái nào đo được huyết áp nha!
@plahien GW có từ active 2 rồi
Dở hơi tập bơi đó bạn!
@plahien Omron heartguide nhé bác. Đúng theo nguyên lý đo huyết áp luôn. 😁
@Khôi 121900 Bạn đừng nhầm lẫn.Thằng Samsung nó nhập nhằng khái niệm đo vs dự đoán.Sau 1 time nó bắt hiệu chỉnh theo thiết bị chuyên dụng.ko ai gọi đó là đo huyết áp cả.làm màu PR hết.Có 1 con duy nhất đo đc huyết áp là con của Omron và nó có cái vòng tay co bóp
alihieu
TÍCH CỰC
2 ngày
Làm gì có đồng hồ nào đo được huyết áp đâu. Còn nhịp tim thì cái nào cũng đo được hết
rất nhiều nhá.
cơ mà độ chính xác thì ko biết .
haha
@alihieu Có rồi bạn, hàng omron luôn 😃
Mua bản thép có gps là xong. Lte trên aw thấy xài rất ít nên ko cần thêm tiền vào lte mà đầu tư vào bản thép ok hơn
HVT
TÍCH CỰC
2 ngày
Đo huyết áp ngay cả máy chuyên dụng của Omron mà đo ở cổ tay cũng không đáng tin cậy rồi, huống hồ là đồng hồ, vậy nên trong vòng 3 năm tới chỉ có thể tin vào đồng hồ đo được SpO2 và điện tim thôi! Huyết áp thì bỏ qua đi 😃
Muốn đo chỉ số chính xác thì mua Garmin ấy, còn AW đeo cho đẹp thôi
Đây là điều đáng buồn nhất. Nhưng cũng nhờ điều này mới biết anh em ta cuồng táo đến mức nào
@tuanminhxd1 Có gì mà phải buồn. Dùng hàng Apple là cuồng táo. Vậy bác có cuồng vợ hoặc người yêu ko. 😆
@tuanminhxd1 Đáng buồn chỗ nào vậy bác? 😁
Huyết áp đo chính xác phải ngồi ở tư thế tay ngang tim và vị trí đo ngang tim nốt. Chứ vị trí trên hoặc dưới tim một khoảng thì huyết áp sẽ thay đổi, tuy có công thức tính nhưng cũng chỉ dùng ước lượng.
Có những con máy đo huyết áp ở cổ tay, hàng omron khoảng 1 củ nhưng thử so sánh với huyết áp kế thủy ngân thì kết quả khá dao động
HVT
TÍCH CỰC
2 ngày
@Khôi 121900 cái máy đo ở cổ tay là đo chơi cho vui chứ ko dùng để xác đánh giá, xác định bệnh được!
Trước mình cũng mua S4 bản Mỹ vì lúc đó nó có Esim và ECG, nhưng khi mấy nhà mạng ra esim thì bản Mỹ không add được sim ở VN.
Giờ đang muốn lên S6 esim mà cũng không dùng được ecg này nên cũng phân vân chưa lên.
@TrinhMinhCanh Hâhha. Bác giống e. Sài aw3. Thấy bản 4 có ecg. Mà ông mod lúc đó biết bài không nói là nó ko Sài đc ở vn. Mua về mới biết là bị mod tinh tế lừa. Nhưng thôi đc cái bản 4 cái viền màn nó mỏng hơn nên chấp nhận gọi là nâng cấp.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tiền BaccaratTải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019